Welcome & Happy Holidays!
Trang 3 của 21 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 208
    cái sw2 đó dùng làm gì vậy bạn?

Trích dẫn Gửi bởi trongbeatbox
    cái sw2 đó dùng làm gì vậy bạn?
    khi bạn không dung tới thì nên tắt đi vì theo như đo thử của mình dòng khi không sạc tầm 5mA nên mình thêm sw đó vào

Tớ có chút ý kiến riêng, tớ cũng đang tìm hiểu về cell. Có thể cho thên các chức năng của mạch: kiểm tra quá áp, quá dòng, thêm chế độ protect cho mạch đc ko? Đặc biệt khi input và output nên dùng FET. Thanks chủ thớt.

Trích dẫn Gửi bởi hungtran8290
    Tớ có chút ý kiến riêng, tớ cũng đang tìm hiểu về cell. Có thể cho thên các chức năng của mạch: kiểm tra quá áp, quá dòng, thêm chế độ protect cho mạch đc ko? Đặc biệt khi input và output nên dùng FET. Thanks chủ thớt.
    Mình lấy cái đầu pin của pin điện thoại rồi vứt phần thân pin đi hàn pin của mình vào như thế sẽ bảo vệ được quá áp và dòng rồi đó bạn. Mình hướng tới mạch nhỏ gọn nên thêm 1 opamp so sánh hay 1 relay, 1ic ....thì sẽ thêm to mạch, mình lại không thích to mạch.

thanks a e cũng đang tìm cái này. e có ý kiến thế này có thể thêm 2 con led vào mạch được không. 1 con báo pin Yếu 1 con báo pin đầy( pin của mạch chứ k phải pin của đt) còn mạch nt là nhỏ gọn và rất tiện rùi

Trích dẫn Gửi bởi thang cui
    thanks a e cũng đang tìm cái này. e có ý kiến thế này có thể thêm 2 con led vào mạch được không. 1 con báo pin Yếu 1 con báo pin đầy( pin của mạch chứ k phải pin của đt) còn mạch nt là nhỏ gọn và rất tiện rùi
    Cảm ơn bạn đóng góp ý kiến, chắc đợi phiên bản sau quá. mà như thế ình ngĩ mạch sẽ to gấp đôi cái này đó

Mình cũng lắp mạch này,dùng cuộn cảm hẳn 470uH/3A tụ 6000 uF cả đầu vào đầu ra,dùng 2 cell Lithium ,nhưng sao chỉ xuất dòng tối đa dc có 200 mA,ko hiểu vì sao nhỉ.Mạch này bạn đã test thực tế chưa,dòng đầu ra tối đa được bao nhiêu,khi đó áp là bao nhiều,nhiễu có nhiều không nhỉ.

Trích dẫn Gửi bởi kuem0912
    Cảm ơn bạn đóng góp ý kiến, chắc đợi phiên bản sau quá. mà như thế ình ngĩ mạch sẽ to gấp đôi cái này đó
    uh hi. cũng phải có cái thử nghiệm rồi mới hoàn thiện được.... nên cứ từ từ. e chắc sẽ lm mạch này có phiên bản khác chắc lại đổi hi

Trích dẫn Gửi bởi Phạm Thuận
    Mình cũng lắp mạch này,dùng cuộn cảm hẳn 470uH/3A tụ 6000 uF cả đầu vào đầu ra,dùng 2 cell Lithium ,nhưng sao chỉ xuất dòng tối đa dc có 200 mA,ko hiểu vì sao nhỉ.Mạch này bạn đã test thực tế chưa,dòng đầu ra tối đa được bao nhiêu,khi đó áp là bao nhiều,nhiễu có nhiều không nhỉ.
    Đồng hồ mình chỉ đo được dòng max là 0.25A nên mình không đo đc dòng của nó nhưng điệnt hoại mình xài sạc 5v-2A khi chua có lắp tip mình test thì dong đã hơn 0.25A rồi (tầm 300 tới 350mA) và điện thoại báo sạc chậm, sau khi mình lắp tip41 vào điện thoại sạc bình thương và không báo gì ( chưng tỏ dòng đã tới 1A vì máy mình xài sạc 2A) , đặc biệt cục pin dự phòng mình bị rút cạn rất nhanh, mình đã test thủ với motor thì thấy tip bắt đầu ấm, ic thì nóng ( điều đó chưa thấy khi mình chưa lắp tip và cũng chưa thấy khi lắp tip41 vào mà sạc điện thoại chứng tỏ dòng đã lớn hơn khi sạc điện thoại) dù chưa đoc được nhưng mình chắc chắn 1 điều là sạc đã tới ngưỡng 2A bạn ak. Lúc đầu mình làm cũng bị như bạn nhưng sau đó mình chăm chút hơn vào khâu chọn trở cống suất Rcs (xài 2 con 0.1ohm song song để đạt 0.05ohm) và cuộn dây có lõi dẫn từ.

Trích dẫn Gửi bởi thang cui
    uh hi. cũng phải có cái thử nghiệm rồi mới hoàn thiện được.... nên cứ từ từ. e chắc sẽ lm mạch này có phiên bản khác chắc lại đổi hi
    anh làm 3 mạch rồi mới ra đc cái này đó em, cái đầu dòng ra đc 350mA thôi, cái thứ 2 ra cũng chỉ đc từng đó, cái thứ 3 nh anh đăng lên đó. Thêm led báo thì phải thêm opamp so sánh nữa, như thế mạch chắc là to gấp đôi bây giờ. anh gét to lắm

Trang 3 của 21 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối