Welcome & Happy Holidays!
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: IC TPA3116D2 Class D

IC TPA3116D2 Class D

Em đang làm một mạch âm thanh tầng công suất em dùng con IC TPA3116D2, nhưng hiện tại thì nó chưa ra tiếng được nên em mở topic này nhờ các anh đã và từng ráp con này cho em xin cách khắc phục ạ.

Em xin nêu các thông số em đã đo đạc.

Chân số 3(FAULTZ) khi em quên mắc con tụ C10 trong project của em(C15 của datasheet) thì chân này ở mức thấp(báo lỗi và ic ngừng làm việc), khi em lắp vào rồi thì chân này đã ở mức cao ~VCC(IC đã hoạt động), nhưng đầu ra vẫn chưa có tiếng.

Em đo ở chân 26+30(tụ bootstrap) được ~2VDC và chân 28+26(Output) ~0V.

Và em kiểm tra chân 12(MUTE) đã ở mức cao ~VCC(không phải dính vụ tắt tiếng).

Mạch của em chỉ khác ở datasheet là mấy con tụ 1uF không phân cực, của em thì dùng tụ titan 1uF phân cực và tụ 680nF ở tầng Output LC Filter thì em thay = tụ 1uF(titan phân cực và tụ 470nF không phân cực), nhưng tạm thời vẫn chưa có tiếng ra ! Mong các A/C có thể bỏ chút thời gian giúp em ạ.

Em sẽ gửi toàn bộ project ở tệp dính kèm ạ!

Ai có thể cho em thêm 1 ít chi tiết về loại này được không ạ ? Bất kì thông tin nào cũng có thể giúp em sửa lại mạch của em! Nên em rất mong có ai đó giúp em, ít nhiều em cũng cảm ơn ạ

Em đã khắc phục.