Welcome & Happy Holidays!
Kết quả 1 đến 3 của 3

Vấn đề máy in và giấy in mạch là ủi thủ công

Mình hiện có chiếc MÁY IN HP LASERJET P1102 thì có dùng được để in giấy nhiệt để là ủi mạch thủ công được không ạ? Mua giấy in đó ở đâu có bán ạ?
    Một câu hỏi nữa là các bạn ai biết cửa hàng nào bán linh kiện điện tử ở Học viện Nông nghiệp Hà Nội không ạ?

Máy in laze nào cũng ok hết bạn à. Chỉnh quality cho nó đậm lên hết cỡ, mua giấy in ảnh loại mỏng 1 mặt bóng 1 mặt thường in ok nhất, mình ko ở hn nên ko biết cửa hàng linh kiện, nhưng hay đặt mua tại minh hà, đại cồ việt hà nội.

Trích dẫn Gửi bởi KKTL
    Mình hiện có chiếc MÁY IN HP LASERJET P1102 thì có dùng được để in giấy nhiệt để là ủi mạch thủ công được không ạ? Mua giấy in đó ở đâu có bán ạ?
    Một câu hỏi nữa là các bạn ai biết cửa hàng nào bán linh kiện điện tử ở Học viện Nông nghiệp Hà Nội không ạ?
    Xin chào bạn.
    Mình thật vui với câu hỏi của bạn vì mình trước cũng học nông nghiệp ra. Nhưng thú thật sinh viên nông nghiệp chẳng mấy ai quan tâm đến cái này.
    Mình có điều kiện thực hành và tự học điện tử là do nhà mình ở gần trường Công nghiệp chứ ở khu Trâu Quỳ chẳng có cửa hàng linh kiện điện tử nào cả. Chỉ có một công ty bán PLC ở Ngô Xuân Quảng nhưng giờ không biết còn không (mà bạn cũng chẳng cần mua PLC ).
    Còn ủi mạch thì bạn cứ in laser lên giấy trắng, sau đó ngầm nước một lát rồi bóc. Đường mạch vẫn đẹp chứ cũng chẳng cần giấy decal lắm.
    Mình thì mạch test mình mới làm in ủi cho nhanh chứ làm mạch ứng dụng thực tiễn mình toàn dùng film cảm quang, đường mạch rất sắc nét, không tỳ vết.