Welcome & Happy Holidays!
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 25 của 25
    Trích dẫn Gửi bởi ga_cong
    ở Hà Nội có bác nào biết chỗ bán con này không >
    Mình thử nghiệm còn lại 2 em,lúc trước mua của thegioiic 75k 1con,bác cần mình để lại cho 60k 1 con chưa bao tiền ship.
    Bác có thể chuyển 150k vào tài khoản đóng góp ************* mình free ship ra cho bạn.

Trích dẫn Gửi bởi mbed
    Chip SG8V1 làm ra không dành cho dân thường sử dụng,mà dành cho các vị đang làm công việc cho nhà nước sử dụng, cho nên giá thành 45k một con chip quá ơi là quá rẽ, giá 450k một con còn thấy rẽ.
    Cái nhà vệ sinh trường học làm ra để phục vụ vài công việc đơn giản, tính bằng tiền tỷ cũng không ngại làm liền ,so với vài chục tỷ để làm ra con chip để làm được vô số công việc thì không có gì phải suy nghỉ.
    Con chip này quá đủ làm cái trụ đèn giao thông với công việc on/off đếm thời gian ,hiển thị led.mỗi ngã tư và ngã 3 đường có it nhất 1 con chip này sử dụng, cứ trung bình 6 tháng thay mới một lần thì chỉ mỗi công việc này con chip SG8 đã chiếm được thị phần tiêu thụ lớn rồi. Nếu biết được thiết bị nào đang có con chip SG8 đang chạy ở bên trong,thì tự hào và vui sướng lắm.
    SG8V1 là phiên bản đầu tiên, như vậy đã thành công rồi, những người yêu chip nội địa đừng chê trách.Biết đâu phiên bản kê tiếp sẽ ngon hơn nhiều và rẽ hơn nhiều. Giá bán lẽ 1 con chip SG8 mình mua cách đây một năm là 75k, lúc đó mình suy nghĩ và tính toán, quả thật đúng là không có con chip nào trên thị trường Việt Nam lại có con chip vi xử lý 8bit nào có mức giá rẽ như vậy so với con chip SG8. Móc túi ra 75k thì không mua được con chip vxl nào có thông số phần cứng RAM 16k, Flash ROM 128k, 3 UART, 1 SPI, 1 I2C ...,chỉ có SG8 là lựa chọn sáng giá.
    Làm mới 1 ngã tư vậy là 600tr luôn đó bác, Còn bảo trì thì 40tr 1 ngã tư. Em đi thay mấy con led vs ic, nối dây rồi cho người khác sơn lại cột đèn vs thay mấy tấm kiếng mà ông thầu chủ của em ông lấy đc 40tr từ nhà nước cho mỗi ngã tư. Khiếp hồn luôn. Tình ra làm mỗi ngã tư chưa đến 2tr nữa.
    Mỗi ngã tư có 6 con đó. 4 con ở 4 góc và 2 con trong tủ điện chính. Toàn là 89c2051 mà hóa đơn ghi là 500k/con. :-?:-?><><><><><><

Trích dẫn Gửi bởi kuem0912
    Làm mới 1 ngã tư vậy là 600tr luôn đó bác, Còn bảo trì thì 40tr 1 ngã tư. Em đi thay mấy con led vs ic, nối dây rồi cho người khác sơn lại cột đèn vs thay mấy tấm kiếng mà ông thầu chủ của em ông lấy đc 40tr từ nhà nước cho mỗi ngã tư. Khiếp hồn luôn. Tình ra làm mỗi ngã tư chưa đến 2tr nữa.
    Mỗi ngã tư có 6 con đó. 4 con ở 4 góc và 2 con trong tủ điện chính. Toàn là 89c2051 mà hóa đơn ghi là 500k/con. :-?:-?><><><><><><
    Haiz.
    Chắc chỉ có ở VN
    Hỏi sao đất nước mãi nghèo.

Trích dẫn Gửi bởi kuem0912
    Vấn đề là để nhận được dự án như thế thì ông thầu của bạn phải bỏ ra bao nhiêu trong cái số 40tr kia ý. >>>>>>

Trích dẫn Gửi bởi hùng
    Vấn đề là để nhận được dự án như thế thì ông thầu của bạn phải bỏ ra bao nhiêu trong cái số 40tr kia ý. >>>>>>
    À, cái đó họ hàng ông ấy lo anh ạ. )))))))

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123