Welcome & Happy Holidays!
Trang 3 của 74 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 732
    demon52 anh muốn chỉnh cái nền màu trắng cơ mà chứ không phải cái phần màu đen đâu:

[IMG]http://*************/attachments/2478/[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi phamennho
    EM ĐANG ĐI DÂY ẤN TAB ĐỂ THAY ĐỔI MÀ VẪN KHÔNG ĐƯỢC ?
    Bản thử dùng Shift+w xem sao

Đầu tiên mình muốn hỏi mọi người là làm cách nào để thay đổi cái khung màu đen như trong hình vẽ nó về phù hợp với kích thước board cắt.

=> Anh vẽ viền bằng TOP OVERLAY, sau đó ấn D S R là được kích thước mạch theo mọi hình dạng mà , em mới vẽ cái board hình tròn định làm cái vòng tặng px mà

Trích dẫn Gửi bởi demon52
    Đầu tiên mình muốn hỏi mọi người là làm cách nào để thay đổi cái khung màu đen như trong hình vẽ nó về phù hợp với kích thước board cắt.

=> Anh vẽ viền bằng TOP OVERLAY, sau đó ấn D S R là được kích thước mạch theo mọi hình dạng mà , em mới vẽ cái board hình tròn định làm cái vòng tặng px mà
    Cái trên anh nhầm, ) nhưng câu hỏi dưới mà, chứ DSR thì anh vẫn dùng, cái nền màu trắng ở dưới đấy, nếu không nhầm thì nó là template chọn ngay lúc ban đâu, anh muốn tùy chỉnh nó.
    Mà viền là lớp keep outline chứ không phải top overlay đâu nhé.

Hi em vừa ăn cơm xong, Cái lớp Keep outline thì em biết, nhưng dùng Top overlay thì đặt mạch xong vẫn còn viền Cái màu trắng sao em ko thấy có nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi demon52
    Hi em vừa ăn cơm xong, Cái lớp Keep outline thì em biết, nhưng dùng Top overlay thì đặt mạch xong vẫn còn viền Cái màu trắng sao em ko thấy có nhỉ?
    Màu trắng là màu nào? Ah rồi anh cũng đang tự hỏi tại sao lại có nó đấy.
    Thôi hỏi tiếp xem làm thế nào để đổi màu trắng đó thành màu khác.

Ôi em còn chẳng biết vì sao anh có nó, nó là layer nào? còn muốn tùy chỉnh hiển thị thì anh cứ preferences->pcb mà edit thôi và trong PCB ấn L để chỉnh màu các layer theo ý thích

CHO EM HOI :
    1.TRONG ALTIUM KHI CLICK CHUôt VÀO BÊN NGUYÊN LÝ THÌ BÊN PCB SẼ SÁNG LINH KIỆN ĐƯỢC CHỌN BÊN SCH. VẬY LÀM SAO ĐỂ KHI CLICK CHON BÊN PCB MÀ SCH NÓ SÁNG LÊN (NGƯỢC LẠI Ý).

2.
    KHI BÊN PCB EM THAY ĐỔI VÍ DỤ CHÂN ĐIỆN TRỞ EP FOOTPIN KHÁC VÀ UPDATE NGƯỢC LẠI SCH NÓ ĐIỀU KHÔNG ĐƯỢC. LÚC SAU UPDATE TỪ SCH SANG PCB VẪN GIỮ NGUYÊN FOOTPIN CŨ LÀM THẾ NÀO ĐÂY

// MAY EM TU NHIEN KHONG DUNG DUOC UNKEY

con cau hoi nay nua:
    nữa là làm sao in nhiều ảnh trên 1 file pdf
    làm 1 pcb file mới, trên menu, chọn place > embeded board array/panelize. 1 hội thoại hiện ra... chọn kích cỡ board, load board đã designed xong từ folder, ... nhấn ok (vọc vài lần sẽ được)...

à, board đã design xong, muốn chỉnh sửa thì về cái file đó chỉnh sửa, nó sẽ tự động update cho cái file mới này.
    - Tôi làm 1 template mà tôi gọi là gửi cho board house, là kích cỡ mình sẽ in ra. rồi copy để dành.

anh nao giai thich ro hon duoc khong em lam ma dau co copy duoc nhieu mach dau (:
    pcbviet.com

phamennho làm bên pcbviet.com hay sao mà trích bài thế? Tự dưng em lại tôi thực sự mình không hiểu

Trang 3 của 74 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... CuốiCuối