Welcome & Happy Holidays!
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Bạn cho mình hỏi thêm tí nữa
    Như trong hình bạn gửi thì chân đó là chân số 3 hay là 1. Mình thấy ví dụ vẽ IC thì người ta nói là không được sửa đổi khung "number". Tức là số 1 quan trong hơn số 3 và khi liên kết với latout thì nó liên kết theo "number".Chẳng hạn trong IC NE555, mình có thể lấy chân số 1 (VCC) và đổi tên thành GND hay gì cũng được, mục đích là để mình biết nên nối chân số 1 với thằng nào thui..Bạn giúp mình tới cùng lun nhé, mấy cái này mình hỏi là sau khi đọc file hướng dẫn (it nhất 2 lần) rùi mà không hiểu một số bản chất vấn đề mới lên hỏi mọi người, chứ không phải chưa lên google search mà hỏi lung tung nhé!&[] Vì thật ra nếu sai chân thì mình nhìn trong layout vẩn có thể biết được rùi sửa lại. Mình hỏi để hiểu thêm thui.
    Cám ơn bạn trước!

Trích dẫn Gửi bởi dinhbuts
    Bạn cho mình hỏi thêm tí nữa
    Như trong hình bạn gửi thì chân đó là chân số 3 hay là 1. Mình thấy ví dụ vẽ IC thì người ta nói là không được sửa đổi khung "number". Tức là số 1 quan trong hơn số 3 và khi liên kết với latout thì nó liên kết theo "number".Chẳng hạn trong IC NE555, mình có thể lấy chân số 1 (VCC) và đổi tên thành GND hay gì cũng được, mục đích là để mình biết nên nối chân số 1 với thằng nào thui..Bạn giúp mình tới cùng lun nhé, mấy cái này mình hỏi là sau khi đọc file hướng dẫn (it nhất 2 lần) rùi mà không hiểu một số bản chất vấn đề mới lên hỏi mọi người, chứ không phải chưa lên google search mà hỏi lung tung nhé!&[] Vì thật ra nếu sai chân thì mình nhìn trong layout vẩn có thể biết được rùi sửa lại. Mình hỏi để hiểu thêm thui.
    Cám ơn bạn trước!
    - Number: 1, còn số 3 màu đỏ là bước 3 :-$
    - đúng vậy, khi chuyển sang layout thì pin nó sẽ nối theo số nên tên chỉ là để nhận biết

Cảm ơn bạn, mình đã hiểu tất cả..Tks p nhiều!

thank

Em đang làm đồ án cơ sở 1, em làm mạch bật tắt đèn ngủ tự động dùng IC 555 và quang trở + chức năng báo thức ( mạch loa còi hú ). em mới làm cái đầu tiên nên em chưa bít phải giai thích nguyên lý hoạt động của mạch thế nào, các anh ( chị ) có thế chỉ em cái nguyên lý hoạt động của mạch được không mong anh ( chị ) giúp em thanks anh ( chị ) nhiều

[IMG]http://*************/attachments/66003/[/IMG]

Bạn thử xem trang này: Automatic Night Lamp with Morning Alarm

Trích dẫn Gửi bởi dinhbuts
    Bạn thử xem trang này: Automatic Night Lamp with Morning Alarm
    anh ơi cho e hỏi thêm một câu nứa được không
    e làm báo thức bằng còi hú nhưng mà no không hú no chỉ kêu ( eeeeeeee) thôi em không bít tại sao nữa

Trích dẫn Gửi bởi quôchuy95
    anh ơi cho e hỏi thêm một câu nứa được không
    e làm báo thức bằng còi hú nhưng mà no không hú no chỉ kêu ( eeeeeeee) thôi em không bít tại sao nữa
    Có thể bạn hàn chân chưa kĩ, nối sai cực (nó không kêu)...Nếu giống trường hợp của mình lú trước thì do 2 bệnh: nguồn dòng quá yếu hoặc là bạn phải bắt cái ghế lên cao đưa gần bóng đèn sáng là nó kêu ầm ầm!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12