Welcome & Happy Holidays!
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Vẽ mạch in trên proteus 8

Chào anh em diễn đàn cơ điện tử, mình đang tập tành vẽ mạch in trên proteus. Đến bước tạo khung bao bo mạch, mình đo lại mạch thì thấy kích thước mạch nhỏ, không đúng với thực tế (khoảng cách giữa các chân tụ, điện trở, IC....), Anh em cho hỏi làm cách nào sửa lại cho đúng để khi làm mạch, mạch đúng với tỷ lệ thực tế. mình cảm ơn!!!

Bạn xuất File PDF với kích thước 100% là dc.mình cũng vẽ như thế chưa sai kích thước bao giờ.Hoặc bạn chú ý khi add sơ đồ chân hay vẽ sơ đồ chân cho linh kiện bạn cần vẽ với tỷ lệ đúng với thực tế là xuất file chuẩn thôi

anh em cho hõi .. sao mà khi ma chuyen qua layout .. nhưng khi mà xếp linh kiện tự động xong , rồi mình đi dây tự động thì ko đc vậy mấy a .. mấy a chĩ cho em vs

Trích dẫn Gửi bởi kusin
    anh em cho hõi .. sao mà khi ma chuyen qua layout .. nhưng khi mà xếp linh kiện tự động xong , rồi mình đi dây tự động thì ko đc vậy mấy a .. mấy a chĩ cho em vs
    bạn hãy lên youtube xem hướng dẫn trên đó đó. có hướng dẫn rất chi tiết mà. nếu bạn không làm dc nữa thì bạn gửi cho mọi người các bước thực hiện của bạn xem có sai sót gì không

nè anh . anh c oi anh giúp em khắc phục vs

Trích dẫn Gửi bởi Kiếm Định
    bạn hãy lên youtube xem hướng dẫn trên đó đó. có hướng dẫn rất chi tiết mà. nếu bạn không làm dc nữa thì bạn gửi cho mọi người các bước thực hiện của bạn xem có sai sót gì không
    [IMG]http://*************/attachments/56074/[/IMG]

khi mình đi dây là nó hiện lên như vậy .. anh coi có chỗ nào sai xot chĩ giúp em vs

Trích dẫn Gửi bởi kusin
    khi mình đi dây là nó hiện lên như vậy .. anh coi có chỗ nào sai xot chĩ giúp em vs
    bạn hãy tạo một khung bao quanh lại bản vẽ đi. khung đó là dc xem như là kich thước của board mạch luôn. phải có khung mới có thể đi dâydc bạn ak.bạn chọn bieu tượng hình vuông màu xanh dương( 2D graphic)sau đó kéo bao phủ bản mạch. rồi nhấp phải ngay trên đường mạch đó rồi chọn change layer -board edg...lúc khung ra hình màu vàng là bạn có thể đi dây được rồi. minh dang onlne bằng dt nên ko gui hinh dc.bạn xem nếu làm kk dc thi nt cho mình mình se chi cu the hon

Tài liệu vẽ mạch bằng protues nhiều lắm bạn, chịu khó search sẽ có.
    Còn vấn đề của bạn thì đầu tiên phải tạo 1 khung kích thước của board, gọi là board edgle (như Kiếm Định chỉ bên trên) sau đó mới auto place được nhé bạn.

vẫn ko đc anh oi . em đã tạo khung bo mạch rồi . nhưng vẫn ko đc anh ơi

[IMG]http://*************/attachments/56090/[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối